DIỄN ĐÀN CÔNG NGHỆ HÓA HỌC
Xin chào! Chào mừng bạn ghé thăm diễn đàn của chúng tôi!

Nếu đây là lần đầu bạn ghé thăm diễn đàn, hãy đăng kí thành viên để có thể post bài, trả lời bài viết, download tài liệu miễn phí và những quyền lợi khác...

Nếu bạn đã là thành viên của diễn đàn, vui lòng đăng nhập bên dưới!

Chúc bạn vui vẻ!

Ban Quản Trị
Xin chào! Chào mừng bạn ghé thăm diễn đàn của chúng tôi!

Nếu đây là lần đầu bạn ghé thăm diễn đàn, hãy đăng kí thành viên để có thể post bài, trả lời bài viết, download tài liệu miễn phí và những quyền lợi khác...

Nếu bạn đã là thành viên của diễn đàn, vui lòng đăng nhập bên dưới!

Chúc bạn vui vẻ!

Ban Quản Trị

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Chào mừng các bạn ghé thăm Diễn đàn Công nghệ Hóa học K35

Share|
Tiêuđề

Nên Làm Thế Nào Khi Máy Tính Xách Tay Biểu Hiện Bị Hỏng Màn Hình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
PoogCX2017

Thành viên
Status:
PoogCX2017
Post Number : 1
Bonus (+) : 0
From : Hà Nội
Bài gửiTiêu đề: Nên Làm Thế Nào Khi Máy Tính Xách Tay Biểu Hiện Bị Hỏng Màn Hình Nên Làm Thế Nào Khi Máy Tính Xách Tay Biểu Hiện Bị Hỏng Màn Hình Empty28/9/2017, 3:43 pm

Bài viết dưới đây sẽ đề cập các lỗi màn hình máy tính Laptop, và cách khắc phục, các bạn cùng theo dõi nhé:
1. Lỗi Màn Hình Cảm Ứng Laptop Bị Nhòe, Loang Lổ

Máy tính xác tay (hay laptop) là một trong những công cụ được được trang bị luôn luôn trong công viêc, học tập, hay trong nghiên cứu. Tuy nhiên hiện nay nhiều laptop đang bị hư hỏng về màn hình lcd với các hiện tượng như bị nhòe, loang lổ, thật bất tiện và khó chịu cho người tiêu dùng.

2. Khắc Phục Lỗi Cho Màn Hình Hiển Thị Laptop

Không hẳn là các lỗi màn hình hiển thị do lỗi phần mềm hay bị lỗi win, ở đây laptop của bạn bây giờ đã gặp phải những tình hình trên thì đó là những sự cố phần cứng, bởi vậy bạn sẽ không thể dùng bất kì biện pháp nào để sửa mà sẽ buộc phải mang laptop ra trung tâm bảo hành để khắc phục mới nhất và họ sẽ kiểm tra và khắc phục kịp thời nhất cho bạn, bạn có thể đi đến những trung tâm sửa chữa máy tính hiệu quả nơi gần bạn nhất.

Nếu trường hợp thời gian được trang bị thì laptop của bạn sẽ có dấu hiệu nhận biết xuống cấp, màn hình máy tính của bạn bị nhòe, hoặc bị lem, và nếu laptop bắt đầu gặp những lỗi này thì lý do chính nguồn gốc từ đâu? Mình sẽ đưa ra một cac nguyên nhân và hướng xử lý tình trạng này cho bạn.

3. Laptop bị nhòe, lem màu là do những nguyên nhân dưới đây:

+) Đầu tiên là tín hiệu đến từ Mainboard

Mainboar cũng là lý do khiến màn hình hiển thị laptop bị nhòe, lem màu, mờ.

+) Bởi cao áp của laptop bị hư

Nếu như hỏng bóng cao áp không sáng khiến màn hình lcd laptop bị mờ, và tối đi sẽ không thể kiểm soát theo mong muốn của bạn được.

+) Cáp tín hiệu màn hình display cables chập chờn, yếu

Bên cạnh các nguyên nhân trên thì cáp tín hiệu cũng là một trong những lý do khiến cho màn hình hiển thị laptop nhòe, lem màu. Thường thì cáp tín hiệu có ba nguồn chính dùng truyền tín hiệu là 0V, 3,3V, 5V khi nó lỏng hoặc nếu chập chờn sẽ gây được lỗi khó xem màn hình cảm ứng, nhiều lúc bị nhiễu, với những vệt ngang - dọc không thống nhất với nhau, … Trường hợp cáp bị đứt bạn sẽ không còn nhận được tín hiệu màn hình hiển thị

+) Laptop bị lỗi đèn cao áp của màn hình hiển thị

Thường thì đèn cao áp sẽ sáng tốt ở độ sáng 1000 cd/m2 tuy nhiên khi chúng bị lỗi độ sáng sẽ giảm dần dẫn tới biểu hiện bị nhòe, tăm tích loang nổ hoặc sáng hay mờ sáng, bị mập mờ không rõ ràng thâm chí nháy liền mạch rất hại mắt, ảnh hưởng tới việc sử dụng.

+) Laptop đã bị hỏng màn hình hiển thị

Khi sử dụng lâu ngày khiến màn hình cảm ứng tuổi thọ giảm đi với những sự cố hay gặp thì đó không quá lớn là những chuyện xa lạ.

Có bệnh thì phải chữa, và tất nhiên rồi man hinh vi tinh cũng vậy, chúc các bạn sẽ khắc phục được các tình trạng của mình.

Cảm ơn các bạn đã quan tâm đến bài viết của mình, nếu bạn thấy hữu ích, hãy chía sẻ(share) ủng hộ mình nhé !

Tiêuđề

Nên Làm Thế Nào Khi Máy Tính Xách Tay Biểu Hiện Bị Hỏng Màn Hình

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
.:::.